Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_lcap17%ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_rcap 17% [ 4 ]
ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_lcap13%ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_lcap39%ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_rcap 39% [ 9 ]
ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_lcap13%ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_lcap17%ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

ร่างนโยบาย "อัซซูร่า"

ชัย@สามโคก
AJO
NO.20
Golf_punk_182
ruffian1992
judas
n_ninsanae
+ Samurai +
PT-FC-GOLF
Admin
14 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 Empty ร่างนโยบาย "อัซซูร่า"

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Mar 12, 2010 12:40 am

First topic message reminder :

เรียนสมาชิกอัซซูร่า ปทุมธานี ทุกท่าน
หลังจากที่เราร่วมงานกันมาเป็นครั้งที่ 2 แล้ว หลายสิ่งหลายอย่างเริ่มเข้าสู่ทิศทางที่ดี เราได้สมาชิกที่มีเลือดเข้มข้น เรามีสมาชิกที่มีพลังเหลือล้นทนเหลือหลาย แต่สิ่งหนึ่งที่เรายังไม่ได้แสดงพลังของพวกเราให้คนทั่วไปได้รับรู้ นอกจากร่วมร้องเพลงกระหึ่มสนามแล้ว เรายังขาดความพร้อมในเรื่องของเสื้อแต่งกาย อันเป็นสัญลักษณ์กลุ่ม ที่บ่งบอกได้ชัดเจนที่สุด หลายครั้งที่เราเห็นทีมเยือนใส่เสื้อสีเดียวกัน ดูโดดเด่นและมีพลังมากมาย ตรงนี้ ผมขอนำเสนอร่างนโยบาย ข้อบังคับ กึ่งขอความร่วมมือสมาชิก เดอะ แกงค์ ดังนี้

- สมาชิกอัซซูร่า เมื่อเข้าสู่สนาม ต้องใส่เสื้อชุดเหย้า ทุกคน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรมีผ้าพันคอสโมสรคนละ 1 ผืน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรจะร้องเพลงหลักของกลุ่มได้
- สมาชิกอัซซูร่า ควรให้ความร่วมมือซึ่งกันและกัน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรมีน้ำใจซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน แบ่งกันมิตรภาพที่ดีต่อกัน
- สมาชิกอัซซูร่า ไม่ควรตะโกนด่าด้วยถ้อยคำ หยาบคาย
- สมาชิกอัซซูร่า ควรหยิบยื่นไมตรีให้กับสโมสรผู้มาเยือน รวมถึงแฟนคลับทีมเยือน ด้วยการร้องเพลงทีมเยือน และปรบมือให้เกียรติ
- สมาชิกอัซซูร่า ควรร่วมกิจกรรมทุกกิจกรรมที่จัดขึ้น เท่าที่จะทำได้

ขอบคุณครับ
โอ๋ อัซซูร่า

ปล. ช่วยเสนอแนะ หรือแนะนำได้นะครับ เห็นด้วยไม่เห็นด้วย ก่อนทำเป็นนโยบาย ประจำกลุ่มของเรา ครับ
Admin
Admin
Admin

แต้มสะสม : 1830
เกียรติภูมิ : 24

http://www.pathumthanifc.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 Empty Re: ร่างนโยบาย "อัซซูร่า"

ตั้งหัวข้อ by Golf_punk_182 Fri Mar 12, 2010 11:52 am

ตอนนี้ทุกอย่างเริ่มเข้าที่เข้าทาง

ทุกข้อที่แจ้งมาผมว่า โอเค ก็คงเหลือส่วนอื่นๆที่ต้องเพื่มเติมกันทีหลัง

คงค่อยๆคิดกัน

Golf_punk_182
มาเฟียเมืองปทุม

ร่างนโยบาย "อัซซูร่า" - Page 2 Empty Re: ร่างนโยบาย "อัซซูร่า"

ตั้งหัวข้อ by NO.20 Fri Mar 12, 2010 12:18 pm

สุดยอดครับ อัซซูร่า ทุกท่าน
ปล.สีเสื้อที่สวมใส่บ่งบอกถึงพลังและความผูกพันกับทีมด้วยครับ

NO.20
ขาใหญ่เมืองปทุม

ตั้งหัวข้อ by AJO Fri Mar 12, 2010 12:56 pm

เออ... ยังไม่มีเสื้อนัดเหย้าเลยอะ ... เดี๋ยวรีบไปซื้อเน้อ

ป.ล. คุณโอ๋ แผนโรดโชว์ ทำได้ ครึ่งนึงแล้ว แต่ขอพักแป๊ปนะครับ มีงานด่วนของมหาลัยเข้ามาให้ทำ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าเสร็จแน่ สัญญา เหอๆ

AJO

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Fri Mar 12, 2010 12:59 pm

ขอเน้น เรื่อง เครื่องดื่ม..... อย่าให้มีจะดีกว่านะ ผู้ไหญ่ท่านฝากมา (ขัดใจผมอยู่เหมือนกัน เเต่ for team ) เราทำได้

PT-FC-GOLF
เจ้าพ่อเมืองปทุม

http://www.oyoyogolf.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by n_ninsanae Fri Mar 12, 2010 1:02 pm

PT-FC-GOLF พิมพ์ว่า:ขอเน้น เรื่อง เครื่องดื่ม..... อย่าให้มีจะดีกว่านะ ผู้ไหญ่ท่านฝากมา (ขัดใจผมอยู่เหมือนกัน เเต่ for team ) เราทำได้

ประหยัดไปอีก 1

n_ninsanae

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Mar 12, 2010 1:04 pm

n_ninsanae พิมพ์ว่า:
PT-FC-GOLF พิมพ์ว่า:ขอเน้น เรื่อง เครื่องดื่ม..... อย่าให้มีจะดีกว่านะ ผู้ไหญ่ท่านฝากมา (ขัดใจผมอยู่เหมือนกัน เเต่ for team ) เราทำได้

ประหยัดไปอีก 1

คุณพี่ด้วย โว้ยยย

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by ชัย@สามโคก Sat Mar 13, 2010 4:59 pm

ดีครับ .............เรื่องการใส่เสื้อเปลี่ยนจากใส่เมื่อเข้าสนามเป็นใส่มาจากบ้านเลยดีกว่า มันจะดูดีกว่าบ่งบอกตัวเองเลยว่าเราคือใคร และเป็นการข่มขวัญคู่แข่งอีกด้วย
อ้อ...เพิ่มเรื่องการขว้างปาสิ่งของ ลงไปในสนามในสนามด้วยอีกข้อครับ

ชัย@สามโคก

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Mar 13, 2010 7:40 pm

คนสามโคก พิมพ์ว่า:ดีครับ .............เรื่องการใส่เสื้อเปลี่ยนจากใส่เมื่อเข้าสนามเป็นใส่มาจากบ้านเลยดีกว่า มันจะดูดีกว่าบ่งบอกตัวเองเลยว่าเราคือใคร และเป็นการข่มขวัญคู่แข่งอีกด้วย
อ้อ...เพิ่มเรื่องการขว้างปาสิ่งของ ลงไปในสนามในสนามด้วยอีกข้อครับ

กรณีเสื้อ ผมว่า บางคนอาจจะไปดูหนังฟังเพลง พาสาว พาแฟนไปกินข้าว บางคนไปเตะบอล บางคนไปทำงาน หรือทำธุระกันก่อนมาดูบอล

ไม่ว่าจะไปทำอะไรที่ไหน แต่ขอแค่เข้าสนามใส่เสื้อเหย้า ก้อพอใจแล้วครับ

เพราะกิจกรรมนอกสนาม ถือเป็นเรื่องส่วนบุคคล จ้า

แต่เมื่อเข้าสู่สนาม เข้าสู่กิจกรรมเชียร์ ต้องใส่เครื่องแบบเชียร์ ครับ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by tadclash13 Sat Mar 13, 2010 9:51 pm

เสื้อทีมเราที่จำหน่ายไม่มี อาร์ม D2 ที่แขนหรอคับๆ -*-

ฝากรูป.com

tadclash13
จิ๊กโก๋เมืองปทุม

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Mar 13, 2010 9:56 pm

อาร์ม ไทยลีก D1 D2 สมาคมเป็นผู้จัดส่งให้กับแต่ละทีมใช้สำหรับนักเตะ เท่านั้นมั้งครับ

หาซื้อยากอยู่ นอกจากของเลียนแบบ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by judas Sat Mar 13, 2010 10:28 pm

อาร์มไทยพรีเมียร์ ผมเห็นแฟนบอลติดกันเยอะนะ น่าจะมีขายนะ ^^
judas
judas

แต้มสะสม : 1560
เกียรติภูมิ : 35

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Mar 21, 2010 12:24 am

รายชื่อทัณฑ์บน
1.ผู้ว่ากอล์ฟ มีเสื้อสีฟ้า แต่ไม่ใส่ ไม่อนุโลม
2.เก่ง เสื้อฟ้า ต้องซื้อนะ อนุโลม
3.โบ้ ผ้าพันคอน้องต้องลงทุน อนุโลม
4.เดียร์ มีปังหาเรื่องขนาดเสื้อ อนุโลม
5.ตั้ม มีปังหาเรื่องไซส์ อนุโลม
6.น้องหนึ่ง ไม่สบาย อนุโลม
7.อาจานโอ้ อนุโลม เพราะ รีบเร่ง มาด้วยใจสุดๆแล้ว

ใครที่แต่งตัวเรียบร้อยอยู่ในเครื่องแบบ สมาชิก รบกวนให้ + ด้วยนะคับ

รักษากติกา ไม่มีพี่ไม่มีน้อง ครับ เราอยู่กันด้วย กติกา

ครั้งนี้ ไม่ - ใครคับ แต่ครั้งหน้าไม่พร้อม กด - อย่าว่ากันนะคับ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Keng Sun Mar 21, 2010 12:36 am

รับทราบครับท่าน
กระผมจะปฎิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัดครับท่าน
Keng
Keng

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

ตั้งหัวข้อ by Playboy Sun Mar 21, 2010 12:33 pm

judas พิมพ์ว่า:
ruffian1992 พิมพ์ว่า:
judas พิมพ์ว่า:
Admin พิมพ์ว่า:เรียนสมาชิกอัซซูร่า ปทุมธานี ทุกท่าน
หลังจากที่เราร่วมงานกันมาเป็นครั้งที่ 2 แล้ว หลายสิ่งหลายอย่างเริ่มเข้าสู่ทิศทางที่ดี เราได้สมาชิกที่มีเลือดเข้มข้น เรามีสมาชิกที่มีพลังเหลือล้นทนเหลือหลาย แต่สิ่งหนึ่งที่เรายังไม่ได้แสดงพลังของพวกเราให้คนทั่วไปได้รับรู้ นอกจากร่วมร้องเพลงกระหึ่มสนามแล้ว เรายังขาดความพร้อมในเรื่องของเสื้อแต่งกาย อันเป็นสัญลักษณ์กลุ่ม ที่บ่งบอกได้ชัดเจนที่สุด หลายครั้งที่เราเห็นทีมเยือนใส่เสื้อสีเดียวกัน ดูโดดเด่นและมีพลังมากมาย ตรงนี้ ผมขอนำเสนอร่างนโยบาย ข้อบังคับ กึ่งขอความร่วมมือสมาชิก เดอะ แกงค์ ดังนี้

- สมาชิกอัซซูร่า เมื่อเข้าสู่สนาม ต้องใส่เสื้อชุดเหย้า ทุกคน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรมีผ้าพันคอสโมสรคนละ 1 ผืน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรจะร้องเพลงหลักของกลุ่มได้
- สมาชิกอัซซูร่า ควรให้ความร่วมมือซึ่งกันและกัน
- สมาชิกอัซซูร่า ควรมีน้ำใจซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน แบ่งกันมิตรภาพที่ดีต่อกัน
- สมาชิกอัซซูร่า ไม่ควรตะโกนด่าด้วยถ้อยคำ หยาบคาย
- สมาชิกอัซซูร่า ควรหยิบยื่นไมตรีให้กับสโมสรผู้มาเยือน รวมถึงแฟนคลับทีมเยือน ด้วยการร้องเพลงทีมเยือน และปรบมือให้เกียรติ
- สมาชิกอัซซูร่า ควรร่วมกิจกรรมทุกกิจกรรมที่จัดขึ้น เท่าที่จะทำได้

ขอบคุณครับ
โอ๋ อัซซูร่า

ปล. ช่วยเสนอแนะ หรือแนะนำได้นะครับ เห็นด้วยไม่เห็นด้วย ก่อนทำเป็นนโยบาย ประจำกลุ่มของเรา ครับ

บางครั้งผมอาจจะอินกับเกมมากไป อาจจะพลาดได้ แต่จะพยายามไม่ให้เกิด ^^
ป.ล.เสียวเลยนึกว่าจะมีห้ามดื่ม

งั้นน่ามีข้อห้ามดื่มโค๊ก เห้ย! ลีโอ เพราะผลเสียที่ตามมาคือ2ข้อรองสุดท้าย

อาจโดนแบนเม้นนี้รู้จ๊ะรู้ Laughing

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะหลายคนก็บรรลุนิติภาวะแล้ว มีสติสัมปชัญญะในการตัดสินใจ ดื่มแบบพอเพียง ^^

ขอเสนอความคิดเห็นสักนิดนะครับเรื่องเครื่องดื่มและคำหยาบคาย

ตัวอย่างเมื่อวานก็มีการดื่มกันและคำหยาบคายก็ยังมี

อยากจะขอพี่ๆน้องๆทุกคนถ้าดื่มก็ขอให้ทุกคนมีสติสัมปชัญญะ

อย่าหลุด"คำหยาบคาย"ออกไปจะดีกว่า ให้โห่ๆๆๆๆๆๆจะเหมาะสมกว่าครับ !!!!!!!!
Playboy
Playboy

แต้มสะสม : 1009
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by Keng Sun Mar 21, 2010 12:43 pm

เรื่องคำด่า ผมยอมรับว่ามี
ผมก็ด่า ก็มันน่าด่าไหมล่ะ
พี่ๆต้องเข้าใจ บอลที่ไหนๆเค้าก็มีด่ากันบ้าง
บอลพรีเมียร์ลีคที่ว่า เป็นลีคที่ดีที่สุดในโลก
มันยังด่ากันเลย ด่าหยาบมากๆด้วย ด่า ยันพ่อยันแม่
แต่เวลาจบเกมส์ ก็คือจบ ไม่ไม่อะไรต่อกัน
เรื่องแค่นี้มันจิ๊บๆนะ ผมมาเชียร์ด้วยใจ เพราะรักทีม
พยายามทำทุกอย่างก็เพื่อ อยากให้ทีมเราชนะ
พยามแหกปากโห่กดดันคู่แข่ง แต่มันก็หลายๆปัจจัยที่ทำให้มันอดกลั้นไม่ได้ที่จะด่า
หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Keng เมื่อ Sun Mar 21, 2010 12:57 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Keng
Keng

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

ตั้งหัวข้อ by Playboy Sun Mar 21, 2010 12:56 pm

เข้าใจครับทุกคนรักทีมอยากให้ทีมชนะ ผมก็อยากให้ทีมชนะทุกนัด

เราต้องแสดงให้ผู้ชมที่เข้ามาดูเห็น "สปีริต" ของพวกเรา

แต่การที่พวกเราเป็นผู้นำเชียร์ เราต้องเป็นตัวอย่างนะครับ
Playboy
Playboy

แต้มสะสม : 1009

ตั้งหัวข้อ by Friaug@pathum Sat May 22, 2010 6:40 pm

*** ก็มีหลายเหตุผล......เอาเป็นว่าพวกเราก็ช่วยกันดูแลกันและกันนะครับ ***

*** ถ้าพรุ่งนี้ผมไปด้วยอย่าลืม+......ด้วยนะครับ *** Rolling Eyes
Friaug@pathum
Friaug@pathum

แต้มสะสม : 514

http://friaug79@hotmail.com

ตั้งหัวข้อ by judas Sat May 22, 2010 7:53 pm

Friaug@pathum พิมพ์ว่า:*** ก็มีหลายเหตุผล......เอาเป็นว่าพวกเราก็ช่วยกันดูแลกันและกันนะครับ ***

*** ถ้าพรุ่งนี้ผมไปด้วยอย่าลืม+......ด้วยนะครับ *** Rolling Eyes

มาให้ได้นะพี่เก่ง ^^
judas
judas

แต้มสะสม : 1560
เกียรติภูมิ : 35

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Sat May 22, 2010 8:41 pm

เห็นกฏ ก็ ยิ่งคิดถึง บก.วิช จังเลย พี่โอ๋ เมื่อไรจะเข้าบอร์ดหว่า - -"
ruffian1992
ruffian1992

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ตั้งหัวข้อ by NO.20 Mon May 24, 2010 10:10 pm

คิดดี ทีมก็ดี สังคมก็ดี วิทยาศาสตร์ก็ดี ลีโอก็ดี สาธุ 5555+
NO.20
NO.20
ขาใหญ่เมืองปทุม

แต้มสะสม : 363

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics