Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_lcap17%สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_rcap 17% [ 4 ]
สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_lcap13%สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_rcap 13% [ 3 ]
สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_lcap39%สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_rcap 39% [ 9 ]
สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_lcap13%สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_rcap 13% [ 3 ]
สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_lcap17%สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร

NO.20
pan pan
PT-FC-GOLF
+ Samurai +
Keng
Admin
10 posters

Go down

สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร Empty สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Feb 16, 2010 12:23 pm

อยากถามหน่อยครับ

บรรยากาศการเชียร์ ของกองเชียร์ปทุมธานี เอฟซี เป็นไงบ้าง

เรามีแกนนำ เปงรูปเปงร่างหรือยัง

หรือว่าต่างคนต่างเชียร์

แกนนำทำอะไรกันบ้าง

สิ่งที่ผมอยากเห็นคือ
แกนนำ ประเภทบ้าระห่ำ แต่ไม่เถื่อน ไม่โหด ไม่หยาบคาย ไม่ก้าวร้าว ไม่ด่านักเตะ ไม่ด่าแฟนทีมอื่น
มือกลอง ตีได้ทุกเพลง บ้าได้ทุกอารมณ์
กองเชียร์สาว ๆ มาสร้างบรรยากาศ

สิ่งที่เราต้องมีคือ แกนนำ ที่ไร้ยางอาย 555 ขอแบบเฮฮา บ้า ๆ บอ ๆ

ไม่ต้องมองมาทางผมนะคับ ผมยังมียางอาย กะเค้าอยู่

มือกลอง เดียร์ น่าจะทำหน้าที่นี้ได้ แถมบ้าได้ใจ

ท่านใดพร้อมนำเชียร์ บ้างไหมครับ

ไม่เอานะ นั่งเงียบ ๆ ดูบอล ไม่เอา ไม่มันส์ ไม่ได้อารมณ์
Admin
Admin
Admin

แต้มสะสม : 1830
เกียรติภูมิ : 24

http://www.pathumthanifc.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร Empty Re: สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร

ตั้งหัวข้อ by Keng Tue Feb 16, 2010 12:39 pm

ก็ถือว่าโอเคครับ
ส่วนใหญ่มีแต่คนแก่ที่แหกปาก
แต่ก็นับถือสปิริตคนแก่นะครับ
ถ้าไม่มีพวกป้าๆละก็ รับรองเงียบกริ๊บ
กลองก็ดีครับ แต่เอาแบบตรงๆนะ
ผมว่ามันเก่าและตีเสียงไม่ดังเท่าไร
ถ้าได้กลองใบใหม่น่าจะดีกว่านี้ครับ
คนนำเชียร์แบบบ้าๆ ยังไม่มีครับ
ต้องหาลองหาดูนัดวันที่21นี้อ่ะครับ
แต่ก็มีสาวๆมาเชียร์2-3คนก็ถือว่าน่ารักใช้ได้ครับ
ถ้าไม่มีรับรอง กองเชียร์เราจะกลายเป็นบัวชราไปโดยปริยาย 55+

สู้ๆนะ ช่วยๆกันเชียร์ เพราะเราคือคนปทุมธานี ต้องไม่ทิ้งปทุมธานี เอฟซี
Keng
Keng
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร Empty Re: สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Tue Feb 16, 2010 1:00 pm

ฮรี่ ๆ ๆ

เด๋ววันอาทิตย์นี้ก้อช่วยๆกันนะครับ

เอาความอายไว้ที่บ้าน ฮร่า ๆ ๆ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Tue Feb 16, 2010 1:08 pm

[b] สวัสดีครับ ผม กลอฟ์ สมาชิกไหม่ของ ทีมเรา เเต่ไม่ไหม่ สำหรับชาวปทุม ล่าสุดเพิ่งตามไปเชียร์ปทุม มาที่เพชรบุรี ที่จริงเเอบเนียนไปกะพวก อบจ ห้าๆๆ พอดีมีเพื่อนทำงานในศาลากลาง เกี่ยวกับวารสารปทุม เลยเนียนๆๆไป ก็ สนุกดี ตื่นเต้น ดี ว่างๆ ก็ไปเชียร์กันนะครับ เเมดเเรก เราทำได้ขนาดนี้ถือว่า ดีเลย สำหรับการเริ่มต้น ปรับตำเเหน่งนิดหน่อย สู้ได้ทุกทีมครับ อยากไห้ไปเชียร์กันเยอะๆ หนุ่มๆๆ คนรุ่นไหม่ ชวนเพื่อนกันไปเยอะๆครับ พี่น้อง คนข้างบ้านไปไห้หมด เพราะ ทาง อบจ มีรถรับส่งฟรีนะครับ รถบัส สองคัน สบายมาก ฝากสวัสดีเจ้าของ เวปด้วยนะครับ เห็นเพื่อนบอกว่าจาไปเชียร์รอเจอเเต่ไม่รู้ว่าไปหรือป่าว นั่งรอไปเถอะ เหอะๆ อ่อ เพื่อน ชื่อ คุณ keng ไอคนนี้บ้าบอล พาผมบ้าตามไปด้วย เเละจาบ้าต่อไป PT-FC จงเจริญ Cool
PT-FC-GOLF
PT-FC-GOLF

แต้มสะสม : 1277

http://www.oyoyogolf.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Tue Feb 16, 2010 1:11 pm

วันอาทิตย์นี้ลุยด้วยกันนะครับ

แบบฟูลออปชั่นสอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร 47สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร 47
+ Samurai +
+ Samurai +

ตั้งหัวข้อ by pan pan Tue Feb 16, 2010 2:27 pm

แมทหน้าเราเจ้าบ้านไม่พลาดแน่นอน ชาวปทุมไปเชียร์กันเยอะๆนะคะ ปทุมสู้
pan pan
pan pan

แต้มสะสม : 10
เกียรติภูมิ : 0

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Tue Feb 16, 2010 2:31 pm

ไปเเน่นอน พี่น้องคับ
PT-FC-GOLF
PT-FC-GOLF

ตั้งหัวข้อ by NO.20 Tue Feb 16, 2010 3:10 pm

กองเชียร์บัวหลวงมหาภัยสุดยอดครับ..กำลังใจชั้นดีครับ.ยิ้ม
NO.20
NO.20
ขาใหญ่เมืองปทุม

แต้มสะสม : 363

ตั้งหัวข้อ by AJO Tue Feb 16, 2010 5:13 pm

อยากได้ ธง ผืนใหญ่ๆ เอาไว้โบกไปมา .... ว่าแต่ ต้องรอโลโก้ใหม่ ก่อนหรือเปล่า ถึงจะเดินหน้าทำอย่างอื่นได้ พี่ๆเพื่อนๆ มีความคิดอะไรดีๆ นำเสนอกันมาได้เลยนะครับ

ผมเห็นด้วยกับ Admin เรื่องทำเสื้อเพื่อหาทุนมาดำเนินกิจการเชียร์ให้เป็นรูปร่าง อบจ. หรือหน่วยงานท้องถิ่นสนับสนุนก็ดี แต่อยากให้กองเชียร์เรายืนได้ด้วยตัวเองด้วยครับ

รอช่วนสนับสนุนทุกความคิด

AJO
AJO
AJO
มาเฟียเมืองปทุม

แต้มสะสม : 517
เกียรติภูมิ : 6

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Tue Feb 16, 2010 5:53 pm

เด๋วคงจะมีการดำเนินการให้เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาเร็วๆนี้ครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

ตั้งหัวข้อ by khongbeng Tue Feb 16, 2010 10:24 pm

Keng พิมพ์ว่า:ก็ถือว่าโอเคครับ
ส่วนใหญ่มีแต่คนแก่ที่แหกปาก
แต่ก็นับถือสปิริตคนแก่นะครับ
ถ้าไม่มีพวกป้าๆละก็ รับรองเงียบกริ๊บ
กลองก็ดีครับ แต่เอาแบบตรงๆนะ
ผมว่ามันเก่าและตีเสียงไม่ดังเท่าไร
ถ้าได้กลองใบใหม่น่าจะดีกว่านี้ครับ
คนนำเชียร์แบบบ้าๆ ยังไม่มีครับ
ต้องหาลองหาดูนัดวันที่21นี้อ่ะครับ
แต่ก็มีสาวๆมาเชียร์2-3คนก็ถือว่าน่ารักใช้ได้ครับ
ถ้าไม่มีรับรอง กองเชียร์เราจะกลายเป็นบัวชราไปโดยปริยาย 55+

สู้ๆนะ ช่วยๆกันเชียร์ เพราะเราคือคนปทุมธานี ต้องไม่ทิ้งปทุมธานี เอฟซี

คุณเก่ง เรียกว่าคนแก่ เดี๋ยวคุณป้าเคืองเอานะครับ 55 วันอาทิตย์นี้เป็นเจ้าบ้านน่าจะมีสาว ๆ มาเชียร์ให้ครึกครื้นบ้าง Wink
khongbeng
khongbeng
จิ๊กโก๋เมืองปทุม

แต้มสะสม : 129
เกียรติภูมิ : 4

http://www.bangkokplanetarium.com

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Wed Feb 17, 2010 11:45 am

ธง ไม่อยากรอโลโก้ ก็ เอา คำนี้ไป สกรีนก็ได้นิ ' คนปทุม เชียร์ปทุม เอฟซ๊ ' ขอบคุนคับ
PT-FC-GOLF
PT-FC-GOLF

ตั้งหัวข้อ by อ้วน@รังสิต Wed Feb 17, 2010 2:41 pm

กล้อง มันเก่าแล้วอะ ใช่มาหลาย ปี ด้วย ยังไงรบกวน อบจ.จัดให้หน่อยดิ 555
อ้วน@รังสิต
อ้วน@รังสิต

แต้มสะสม : 1251
เกียรติภูมิ : 18

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Wed Feb 17, 2010 10:02 pm

samurai พิมพ์ว่า:วันอาทิตย์นี้ลุยด้วยกันนะครับ

แบบฟูลออปชั่นสอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร 47สอบถามพี่น้องที่ร่วมเชียร์ที่เมืองเพชร 47

แบบฟูลออปชั่น จัดไป แต่!!ตายแน่ผม เพิ่งสอบเสร็จด้วย แต่ไหว เพื่อPTF.C.
ruffian1992
ruffian1992

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ตั้งหัวข้อ by อ้วน@รังสิต Thu Feb 18, 2010 9:41 am

ที่ ว้า ฟูลออปชั่น อะ ดิสหน้า ดิสหลัง ปะ กระจกไฟฟ้า ด้วย อิอิ 555
อ้วน@รังสิต
อ้วน@รังสิต

แต้มสะสม : 1251
เกียรติภูมิ : 18

ขึ้นไปข้างบน