Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_lcap17%คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_rcap 17% [ 4 ]
คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_lcap13%คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_rcap 13% [ 3 ]
คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_lcap39%คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_rcap 39% [ 9 ]
คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_lcap13%คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_rcap 13% [ 3 ]
คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_lcap17%คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!" By BoBo Azzura

Friaug@pathum
Playboy
Golf_punk_182
NO.20
PTTFC-AO
butt@สามโคก
ruffian1992
11 posters

Go down

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Empty คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!" By BoBo Azzura

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Sun Aug 01, 2010 7:57 pm

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ..แต่ไม่แสดงออก!!" By.. BoBo Azzura clown

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura 4img_0097

>>> สวัสดีชาวอัซซูร่าทุกท่าน ทีแรกว่าจะขุดกระทู้อย่างเดียว จะได้รู้ว่า นักเตะใหม่ชื่ออะไรกันบ้าง แต่กลัว
จะ ไม่รู้จุดประสงค์ เลยเขียนเป็นคอลัมน์เลยดีกว่า เพราะผมรู้สึกว่า ตั้งแต่เปิดเลก2 เรามีนักเตะใหม่ถึง9คน
เชื่อได้เลยว่า มีอัซซูร่าไม่กี่คนที่ทักทายพวกเค้า ด้วยเหตุผลที่น่าจะเหมือนผมคือ ไม่คุ้นเคย และไม่รู้จักชื่อ
ด้วยเหตุนี้ เลยเอามาเขียนในคอลันม์นี้เลย จะได้รู้ว่า ใครเป็นใครมาจากไหน และกับผลงาน7นัดที่ผ่านเป็น
อย่างไร ผมเองเชื่อว่า เค้าก็อยากจะรู้จักกับพวกเราเหมือนกัน เพราะเห็นบางคนได้แต่ยิ้มกิ่มๆ ไม่กล้าพูดคุย
เห็นแล้วอยากบอกจริงๆเลยว่า "รักนะ..แต่ไม่แสดงออก" Laughing เรามารู้จักพวกเค้าเลยดีกว่า.........

1. เบอร์7 นายวัชรินทร์ สมจิตร (แต้ม) ย้ายมาจาก สโมสรราชวิถี

ตำแหน่ง : ปีกซ้าย (แต่ถนัดขวา Twisted Evil )

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Pt_ny17

>> คนนี้จิ๊ด!!!! มากๆ ครับ "พี่แต้ม" ยิงได้ตั้งแต่นัดแรก ตอนนี้(น่าจะ)เจ็บอยู่ เพราะ เห็นเดินเป๋ๆอ่ะครับ
นัดล่าสุด (ตัดผมแล้วเท่ดีครับ Very Happy )

2. เบอร์27 นายสมเดช มีเดช (หนึ่ง) ย้ายมาจากสโมสร ตาก เอฟซี

ตำแหน่ง : มิดฟิลด์

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Ptkb09

>> คนนี้เป็นตัวตายตัวแทนของริชาร์ด เลยก็ว่าได้ เล่นได้หนักหน่วง เชื่อมเกมดี นัดล่าสุด เห็นได้ชัดเจนเลย
ว่าพอเปลี่ยน "พี่หนึ่ง"ออกไป เกมดูดร๊อปลงเลย (รองเท้าสลับกับของโบม่าใส่เหรอครับ Laughing )

3. เบอร์28 นายติณณภพ กรดนวม (ตี๋) ย้ายมาจากสโมสร พิษณุโลก เอฟซี

ตำแหน่ง : มิดฟิลด์

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Pt_ny27

>> คนนี้ "พี่ตี่ตี๋" ถือได้ว่าเป็นห้องเครื่องของทีมเราเลย การตัดเกม กำกับเกม ทำเกมรุก สิ่งที่น่าสนใจคือ
พี่เค้าเป็นคนปทุมธานี แท้ๆ บ้านพี่ตี๋เค้า อยู่คลองหลวง คลอง3 ตอนเล่นอยู่พิโลก ไป-กลับ ปทุมตลอด ครับ
( "เลือด"ย่อมข้นกว่า"น้ำ" ว่าจริงไหม Cool )

4. เบอร์30 นายจักรพงศ์ จี๊ดชู (บิ๊ก) ย้ายมาจากสโมสรนครนายก เอฟซี

ตำแหน่ง : ปีกขวา

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Ptkb11

>>คนนี้ "พี่บิ๊ก" เล่นปีกขวา อาจไม่จัดจ้านมาก แต่ลูกโยน ลูกตัดเข้ากลาง ใช้ได้เลยครับ
ที่แรกเล่นเป็นกองหน้า ก็ใช่ว่าขี้เหร่ แต่ผมว่าเล่นปีกเนี่ยแหละเวิร์คแล้วครับ
ถือว่าสาระพันประโยขน์ จริงๆ (ตัดผมแล้วดูดีขึ้นนะพี่ Very Happy )

5. เบอร์34 Mr. DANIEL YAKUBA A ZERE (แดเนียล) ย้ายมาจากสโมสร ตรัง เอฟซี

ตำแหน่ง : กองหน้า

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Ptkb03

>>คนนี้ พี่แดน วรเวช เห้ย!!ไม่ใช่ๆ "พี่แดเนียล" เทคนิคแพรวพราว แข็งแกร่ง และคือได้ว่าเป็นไม้แก้คัน
ของจริง เพราะแก้จุดบอดของทีมให้ดีขึ้นเป็นระดับๆ เลยก็ว่าได้ คือเรื่องการจบสกอร์ เพราะพี่แดนแก่ยิง
ประตู ติดมา2นัดแล้ว (ยิงเมื่อไหร่ ก็ชนะ จริงไหม Razz )

6. เบอร์36 นายสมใจ วิวัฒน์ (หนึ่ง) ย้ายมาจากสโมสร ราชบุรี เอฟซี

ตำแหน่ง : แบ็คขวา

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Pt_ny18

>> คนนี้ "พี่หนึ่ง" ตัดเกมดี อ่านเกมขาด เติมบางเป็นอาจิน คือได้ว่าเป็นจิ๊กซอลที่สมบูรณ์แบบมากๆ
กับกองหลังของเราจริงๆ ผมกล้าพูดได้เลยว่าในD2กองหลังเราไม่แพ้ทีมไหนเลย ในเวลานี้ (เจ๋งมากๆพี่ Smile )

7. เบอร์11 นายเอกชัย วังคะพันธ์ (เหน่ง) ย้ายมาจากสโมสร ตาก เอฟซี

ตำแหน่ง : กองกลาง

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura F2a805ea6063e80bc8d1ed584273484fคอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura 41336

>> คนนี้ "พี่เหน่ง" เพิ่งได้ลงสนามครั้งแรกในนัดล่าสุด แทนพี่เด็ด เลยยังไม่เห็นฟอร์มเท่าไร
โดย"พี่เหน่ง"มีรายชื่อสำรองมาแล้ว 4เกม ได้ลงสนาม1นัด นัดหน้าสุดนี้แหละ ครับ
(รู้มาว่าพี่เหน่งเค้า ชอบพี่เสกโลโซ มากๆ Very Happy )

8. เบอร์12 นายสุทิน เพียรดี (พี่ทิน) ย้ายมาจากสโมสร ตรัง เอฟซี

ตำแหน่ง : กองหลัง

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura 1fa50cca5938b09cce7db2d5213740d5

>> คนนี้ "พี่ทิน" มีรายชื่อสำรองมาแล้ว4เกม แต่ยังไม่มีโอกาส ลงสนาม

9. เบอร์29 นายพิริยะ เอื้อเฟื้อ (ปุ้ย) ย้ายมาจากสโมสรนครนายก เอฟซี

ตำแหน่ง : กองหน้า

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura 66b6de4504e592a2e7a502c466bab1a4

>> คนนี้ "พี่ปุ้ย" ยังไม่มีชื่ออยู่ใน เกมซักครั้ง ก็ยังสงสัยอยู่ ผู้รู้ตอบผมหน่อย สิครับ Very Happy

>>> สิ่งที่ผมหวังจากคอลัมน์นี้ เปรียบแค่อยากให้เราทำความรู้จัก กับพี่ๆนักเตะหน้าใหม่ของเรามากขึ้น
มันน่าจะส่งผลดีกับทีมปทุมธานี เอฟซี ของเรา ที่กำลัง ดีขึ้นๆเป็นระดับ อยู่ตอนนี้ ไม่มากก็น้อย
ผมเองก็ห่างหายจากการเขียนคอลัมน์ไปนาน ก็ขออภัย หากเขียนตก เขียนหล่น สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ
ทีมงานและนักเตะปทุมธานีเอฟซีทุกคนและอัซซูร่าทุกท่าน ที่ทำให้ผมมีกำลังและแรงบันดาลใจในการ
กลับมาเขียนคอลัมน์อีกครั้ง ขอบคุณครับ Smile .........

By.. BoBo Azzura clown

ของฝาก น่ารักๆ แบบไทยๆ กับ สาวในฝันของผมเอง (กรีนAF5) Laughing

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura 345715

เคตดิต: พี่กาน กับรูปภาพ เท่ๆ ของนักเตะ และโค้ชโอ๋ กับข้อมูลที่ผมใช้อ้างอิง และฯลฯ

***กรุณาอ่านให้จบนะครับ ถ้าคุณอ่านจนจบ คุณจะรู้เรื่องของ ปทุมธานี เอฟซี มาขึ้นครับ Razz
**กรุณาตอบกระทู้ด้วยนะครับ ผมจะได้รู้ว่าคุณนั้นรู้เรื่องของ ปทุมธานี เอฟซี มาขึ้นแค่ไหน Smile

แก้ไขล่าสุดโดย ruffian1992 เมื่อ Mon Aug 02, 2010 8:01 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ruffian1992
ruffian1992
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ขึ้นไปข้างบน Go down

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Empty Re: คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!" By BoBo Azzura

ตั้งหัวข้อ by butt@สามโคก Sun Aug 01, 2010 9:22 pm

เยี่ยมมาก น้องโบ้ สำหลับข้อมูล บางคนที่ไม่รู้ และจะได้รู้ นักเตะปัจจุบัณ ปทุม fc ขอบคุณมาก น้องโบ้
butt@สามโคก
butt@สามโคก
เด็กแว้นเมืองปทุม

แต้มสะสม : 111
เกียรติภูมิ : 2

คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!"  By BoBo Azzura Empty Re: คอลัมน์ "จากใจนายโบโบ้ : รักนะ...แต่ไม่แสดงออก!!" By BoBo Azzura

ตั้งหัวข้อ by PTTFC-AO Mon Aug 02, 2010 8:32 am

สำหรับ พิริยะ เอื้อเฟื้อ หรือ ปุ้ย มีอาการบาดเจ็บระหว่างฝึกซ้อม ตอนนี้เริ่มกลับมาซ้อมได้แล้ว เราจะเห็นเขาลงวาดลวดลาย เร็วๆ นี้ แน่นอนครับ.....
PTTFC-AO
PTTFC-AO
เด็กแว้นเมืองปทุม

: Gemini ราศี : Horse
แต้มสะสม : 143
เกียรติภูมิ : 16

ตั้งหัวข้อ by NO.20 Mon Aug 02, 2010 9:33 am

เยี่ยมครับ...พิโบโบ้ครับ
NO.20
NO.20
ขาใหญ่เมืองปทุม

แต้มสะสม : 363
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by Golf_punk_182 Mon Aug 02, 2010 9:44 am

เยี่ยมคับ น้องโบ้
มาเฟียเมืองปทุม

แต้มสะสม : 422
เกียรติภูมิ : 10

ตั้งหัวข้อ by Playboy Mon Aug 02, 2010 11:57 am

น้องโบ้สุดยอดอ่ะ.......เด๋วพาไปอาบน้ำ !!!!!!!!!!!!!!

albino
Playboy
Playboy

แต้มสะสม : 1009

ตั้งหัวข้อ by Friaug@pathum Mon Aug 02, 2010 12:21 pm

*** แจ๋วเลยครับโบ้......สุดยอด.......เอาไป1แต้ม

แต้มสะสม : 514

http://friaug79@hotmail.com

ตั้งหัวข้อ by Keng Mon Aug 02, 2010 12:55 pm

กระทู้แบบนี้เค้าเรียกว่า "ของดีมีประโยชน์" Wink
Keng
Keng

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

ตั้งหัวข้อ by AJO Mon Aug 02, 2010 3:38 pm

ขอบคุณครับโบ้
AJO
AJO

แต้มสะสม : 517
เกียรติภูมิ : 6

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Mon Aug 02, 2010 8:04 pm

PTTFC-AO พิมพ์ว่า:สำหรับ พิริยะ เอื้อเฟื้อ หรือ ปุ้ย มีอาการบาดเจ็บระหว่างฝึกซ้อม ตอนนี้เริ่มกลับมาซ้อมได้แล้ว เราจะเห็นเขาลงวาดลวดลาย เร็วๆ นี้ แน่นอนครับ.....

9. เบอร์29 นายพิริยะ เอื้อเฟื้อ (ปุ้ย) ย้ายมาจากสโมสรนครนายก เอฟซี ตำแหน่ง : กองหน้า

ขอบคุณครับ พี่โอ๋ ที่ช่วยตอบให้ หวังว่ากลับมาจะช่วยทำประตู เป็นกอบเป็นกำ นะครับ ^^
ruffian1992
ruffian1992

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Thu Aug 05, 2010 6:13 am

Keng พิมพ์ว่า:กระทู้แบบนี้เค้าเรียกว่า "ของดีมีประโยชน์" Wink

เหมือนคำโปรโมต นมกล่อง ยังไงไม่รู้ ^^

อัซซูร่า อ่าน แล้ว เม้นๆ ด้วย นะครับ ..... ขอบคุณครับ
ruffian1992
ruffian1992

ตั้งหัวข้อ by judas Thu Aug 05, 2010 10:49 am

เยี่ยมครับโบ้ ^^
judas
judas

แต้มสะสม : 1560
เกียรติภูมิ : 35

ตั้งหัวข้อ by n_ninsanae Sat Aug 07, 2010 11:20 pm

ขอยกกระทู้เป็นกระทู้ทรงคุณค่า ประจำฤดูกาลครับ
n_ninsanae
n_ninsanae

แต้มสะสม : 882

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics