Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_lcap17%- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_rcap 17% [ 4 ]
- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_lcap13%- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_rcap 13% [ 3 ]
- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_lcap39%- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_rcap 39% [ 9 ]
- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_lcap13%- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_rcap 13% [ 3 ]
- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_lcap17%- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว

pojistu
+ Samurai +
อ้วน@รังสิต
khongbeng
8 posters

Go down

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว Empty - หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว

ตั้งหัวข้อ by khongbeng Thu Feb 11, 2010 9:56 pm

หวังว่ากองเชียร์ Pathumthani FC เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว

"เด็กเทคโนปทุมฯ ปาบึม ห้องฉุกเฉิน หมอพยาบาลหนีตาย"

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว 64497

http://www.thairath.co.th/content/region/64497

นักเรียนอาชีวะเทคโนปทุมธานี เปิดศึกยิงใส่ นักเรียนอาชีวะเทคโนดุสิต ได้รับบาดเจ็บ 2 ราย ไม่หนำใจ ยกพวกไปปาระเบิดใส่ถึงในห้องฉุกเฉิน โรงพยาบาลปทุมเวช หมอ คนไข้ และพยาบาลหนีตายวุ่น เพื่อนที่มาดูเจ็บอีก 1 จับได้ 11 คน...

เมื่อเวลา 15.00 น.วันที่ 11 ก.พ. ศูนย์วิทยุรับแจ้งเหตุ สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี รับแจ้งมีเหตุกลุ่มนักเรียนยกพวกยิงกันและมีการปาระเบิดถล่มห้องฉุกเฉิน ของโรงพยาบาลปทุมเวช ขอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเร่งมาระงับเหตุด้วย เหตุเกิดบริเวณหน้าหมู่บ้านรัตนโกสินทร์ 200 ปี และ หน้าโรงพยาบาลปทุมเวช ม.2 ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี หลังรับแจ้งเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์วิทยา จึงรายงานผู้บังคับบัญชาทราบตามลำดับชั้น ต่อมา พ.ต.ท.วรพจน์ ชูเชิด รอง.ผกก.ป. สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ พ.ต.ต.ภาคภูมิ โห้ใย สว.สส. ร.ต.ท.สุรชา โคตรวงษ์ทอง รอง.สวป. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจกว่า 20 นาย รุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ

ในเบื้องต้นพบกลุ่มนักเรียนจำนวนกว่า 50 คนต่างวิ่งหลบหนีไปตามซอยในหมู่บ้านดังกล่าว เจ้าหน้าที่สามารถติดตามจับกุมตัวมาได้จำนวน 9 คน พบว่าเป็นนักศึกษาระดับชั้น ปวช.ปี 1-2 ของวิทยาลัยเทคโนโลยีปทุมธานี และยังพบระเบิดขวดที่ผลิตขึ้นเองจำนวน 1 ขวด จึงยึดไว้เป็นหลักฐาน นอกจากนี้ ยังทราบว่ามีผู้ถูกยิงและถูกสะเก็ดระเบิดได้รับบาดเจ็บ จำนวน 3 ราย ถูกนำส่งโรงพยาบาลปทุมเวช ซึ่งอยู่ใกล้เคียง จึงรุดไปตรวจสอบพบว่าผู้บาดเจ็บทั้ง 3 ราย เป็นนักศึกษาของวิทยาลัยเทคโนโลยีดุสิต

จากการสอบสวน ผู้ได้รับบาดเจ็บ ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุ ขณะที่ตนและเพื่อนราว 20 คน ได้เดินทางกลับจากโรงเรียน และมารอรถเมล์ที่หน้าหมู่บ้านรัตนโกสินทร์ 200 ปี ได้พบกับกลุ่มนักศึกษาของวิทยาลัยเทคโนโลยีปทุมธานี จำนวนมาก ซึ่งทั้งหมดได้วิ่งกรูกันเข้ามา โดยมีไม้และมีดไล่ตีไล่ฟันกลุ่มของพวกตนจนแตกกระเจิงวิ่งหลบหนีเข้าไปในหมู่บ้าน ซึ่งกลุ่มพวกนี้ยังไล่ตามไม่ลดละ โดยมีรถเก๋งสีบรอนซ์เงิน ไม่ทราบรุ่น และหมายเลขทะเบียนขับตามเข้ามา ซึ่งในรถคันดังกล่าวมีทั้งระเบิดและ อาวุธปืน ซึ่งได้เอามาส่งให้กลุ่มนักศึกษาพวกนั้น แล้วได้มีคนใช้อาวุธปืนยิงเข้ามาในกลุ่มของตนจนต้องหนีกระเจิง ส่วนตนถูกยิงได้รับบาดเจ็บ แต่พวกเขายังตามไม่เลิก จนต้องเข้าไปหลบในหอพัก นฤมล ในหมู่บ้าน ก่อนที่จะมีเจ้าหน้าที่ร่วมกตัญญูเข้ามาช่วยเหลือ นำตนส่ง รพ.ปทุมเวช

เมื่อตนมาถึง โรงพยาบาล พบเพื่อนนักเรียนเทคโนโลยีดุสิต ที่ถูกยิงที่แขนซ้าย 1 นัด ได้รับบาดเจ็บ นอนรอรักษาตัวอยู่ก่อนแล้ว จากนั้นได้มีเพื่อนเข้ามาเยี่ยม โดยขณะที่หมอกำลังช่วยเหลืออยู่นั้น มีกลุ่มนักศึกษาเทคโนปทุมฯ นับ 10 คนได้กรูเข้ามาในห้องฉุกเฉินของทางโรงพยาบาลและขว้างระเบิดปิงปองเข้ามาใส่พวกตนและหมอ รวมทั้งพยาบาลที่ทำงานอยู่จนต่างพากันวิ่งหนีกระเจิง จากนั้นกลุ่มนักศึกษาดังกล่าวก็พากันหลบหนีออกไป จนเป็นเหตุให้นายไตรภูมิ ถูกระเบิดได้รับบาดเจ็บที่ข้อซอกซ้าย

ด้าน พญ.จิราภา ทองผิว แพทย์ทั่วไปโรงพยาบาลปทุมเวช ซึ่งอยู่ในที่เกิดเหตุ กล่าวว่า ขณะที่มีคนเจ็บจากการถูกยิงเข้ามารักษาตัวตอนนั้น มีเจ้าหน้าที่ทั้งแพทย์และพยาบาลอยู่กันจำนวนมาก จู่ๆ มีกลุ่มนักศึกษา ไม่ทราบสถาบัน บุกเข้ามาในห้องฉุกเฉินและตรงเข้ามาจะทำร้ายผู้บาดเจ็บซ้ำอีก จนเจ้าหน้าที่ที่ทำงานอยู่ต่างอกสั่นขวัญหาย และจากนั้นมีเสียงระเบิดดังขึ้นสนั่นหวั่นไหวห้องฉุกเฉิน และมีกลุ่มควันเกิดขึ้นตลบไปทั่ว แต่ยังดีที่ไม่มีสะเก็ดระเบิด ก่อนที่กลุ่มนักเรียนพวกนั้นจะพากันหลบหนีไป

ต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจสามารถควบคุมตัวนักศึกษาเทคโนโลยีปทุมธานี ได้อีก 3 คน ขณะ หลบหนีอยู่ในหมู่บ้าน ตรวจค้นภายในตัวพบอาวุธมีดจำนวน 1 เล่ม จึงเก็บไว้เป็นหลักฐานก่อนพาตัวกลับโรงพัก

ด้าน พ.ต.ท.วรพจน์ ชูเชิด รอง.ผกก.ป.สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ กล่าวเปิดเผยว่า ได้รับคำสั่งจาก พ.ต.อ.อำนาจ จันทร์เจริญ รอง.ผบก.ภ.จว.ปทุมธานี ให้ดำเนินคดีอาญาแก่เด็กนักเรียนทั้งหมด อย่างเด็ดขาด เพราะเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน เพราะทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับร้องเรียนจากพ่อค้าแม่ค้าหน้าหมู่บ้านรัตนโกสินทร์ 200 ปี มาบ่อยครั้ง เพราะได้รับความเดือดร้อนจากกลุ่มนักเรียนพวกนี้อย่างหนัก เวลาทะเลาะกันที่ข้าวของเสียหาย แจ้งความก็ไม่สามารถจับตัวคนผิดได้ เมื่อก่อนเกิดเหตุการณ์นักเรียนตีกัน เมื่อจับมาแล้วก็ปล่อยตัวให้ผู้ปกครองมารับบ้างอาจารย์ของแต่ละสถาบันมารับบ้าง สุดท้ายกลับมาเป็นอย่างเก่า ทางผู้บังคับบัญชาจึงสั่งการขั้นเด็ดขาดให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด จะไม่มีการลดละให้แล้ว อย่างไรขอฝากเตือนผู้ปกครอง อาจารย์ รวมถึงตัวนักเรียนด้วยว่า ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการขั้นเด็ดขาดแล้ว ดูแลกันให้ดี เพราะไม่เช่นนั้น ถ้าเกิดมีการทำผิดอีกเจ้าหน้าที่จะส่งตัวไปสถานพินิจอย่างเดียว

หลังจากการสอบสวน เจ้าหน้าที่ จึงได้ควบคุมตัวนักศึกษาเทคโนโลยีปทุมธานีจำนวน 11 คน ทั้งหมดเป็นนักเรียนเทคโนโลยีปทุมธานี พร้อมด้วยของกลางขวดเครื่องดื่มบำรุงกำลัง บรรจุสารเคมีภายใน จำนวน 1 ขวด กระเป๋าสะพาย จำนวน 1 ใบ โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจได้แจ้งข้อหา ร่วมกันชุลมุนต่อสู้ระหว่างบุคคลตั้งแต่ 3 คนขึ้นไปและบุคคลหนึ่งบุคคลใดไม่ว่าจะเป็นผู้ที่เข้าร่วมในการนั้นหรือไม่ รับอันตรายสาหัส โดยการกระทำในการชุลมุนต่อสู้นั้น ก่อนนำตัวส่งให้ ร.ต.ท.เกรียงไกร แสงยศ พนักงานสอบสวนเพื่อสอบสวนและดำเนินคดีตามกฎหมาย และจะส่งตัวเข้าสถานพินิจต่อไป
khongbeng
khongbeng
จิ๊กโก๋เมืองปทุม

แต้มสะสม : 129
เกียรติภูมิ : 4

http://www.bangkokplanetarium.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว Empty Re: - หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว

ตั้งหัวข้อ by อ้วน@รังสิต Thu Feb 11, 2010 10:04 pm

ผมไม่ภูมิ ใจเลย อยาก จะใช้คำหยาบ แต่ก็ นะ

ไม่รู้ พวกมัน (ใช้คำว้าพวกมันเลยนะ) ทำไปแล้ว มันจะได้ เงิน ได้ ทอง อะ ไม่มี ใครสัญเสริญ

มีแต่ คนสาบแช่ง ผมหวัง ว้า ทาง ตำรวจ ทาง โรงเรียน ให้บท ลงทด ที่มากกว้านี้หน่อย

ติดคุก ไปเลย ไม่ใช่ 2 วันนะ เอา เป็น เดือน ไปเลย สัก 4-5 เดือน ไป
อ้วน@รังสิต
อ้วน@รังสิต
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 1251
เกียรติภูมิ : 18

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว Empty Re: - หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Fri Feb 12, 2010 6:31 am

ปัญหานี้มีทุกที่ครับ เพราะฉะนั้นพวกเราทุกคนจะต้องมีส่วนร่วมกันช่วยกันดูแล และคอยห้ามปรามเพื่อนๆ

เราที่อาจจะ "อิน" กับการแข่งขันมากจนเกินไป การที่ขว้างขวด หรือสิ่งของลงไปในสนาม หรือมีเรื่อง

ทะเลาะวิวาทกับกรรมการ หรือกองเชียร์ฝ่ายตรงกันข้าม ทีมจะ"ถูกปรับ"นะครับ ขอให้เราเชียร์

ทีมของเราให้สนุก และเมื่อจบเกมส์แล้วไม่ว่าเราจะแพ้ หรือชนะ ก้อขออย่าลืมคำว่า "น้ำใจนักกีฬา"

ไม่อยากโทษ "น้ำเมา " เลยครับ เพื่อนของผมหลายคนก้อดื่มเวลาเชียร์บอล แต่ก้อไม่มีอะไร แต่ถ้างด

ได้ระหว่างแข่งก้อดีครับ แต่ที่สนามน่าจะมีตำรวจคอยดูแลอยู่แล้วหล่ะครับ

อย่าให้ทีมจังหวัดเราจะต้องถูกปรับเพราะเรื่องนี้นะครับ ช่วยกันดูแลกันและกันนะครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by pojistu Fri Feb 12, 2010 8:12 am

อันนี้อยูาที่ตัวแต่ละบุคคลครับ ต้องใช้วิจารณยาน(อวกาศ) อิอิ
pojistu
pojistu
เด็กแว้นเมืองปทุม

แต้มสะสม : 95
เกียรติภูมิ : 0

ตั้งหัวข้อ by Keng Fri Feb 12, 2010 9:17 am

^__^
อืม น่ากลัวเน๊อะ
เสียวจังไปเมืองเพชร
คนเมืองเพชรยิ่งเถื่อนๆอยู่ด้วย 55+
Keng
Keng

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Fri Feb 12, 2010 11:23 am

ไม่น่ากลัวหรอกครับ

แข่งกันในเกมส์ จบเกมส์ก้อเป็นเพื่อนกัน

เจ้าบ้านคงต้อนรับเราอย่างดีอ่ะครับ . . .

เหมือนกับเวลาเราเป็นเจ้าบ้านก้อต้องต้อนรับทีมเยือนเหมือนกันครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754
เกียรติภูมิ : 9

- หวังว่ากองเชียร์เราคงไม่มี ฮูลิแกนลูกหนังนะครับ เห็นข่าวนี้แล้วเสียว Empty จับลงใต้ให้หมด

ตั้งหัวข้อ by aekpathum Fri Feb 12, 2010 12:04 pm

เก่งจริงๆ

aekpathum
ละอ่อนเมืองปทุม

แต้มสะสม : 65

ตั้งหัวข้อ by pojistu Sat Feb 13, 2010 4:19 pm

เตรียมอาวุธไปด้วยนะทุกคน

อาวุธคือพลังเชียร์
pojistu
pojistu

ตั้งหัวข้อ by paeseng Sat Feb 13, 2010 4:48 pm

เด็กปทุมเราโหดจริงเลย..
paeseng
paeseng

แต้มสะสม : 82

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Sat Feb 13, 2010 7:39 pm

จนได้ครับ

สุดท้ายก็ปิดข่าวไม่ได้เพราะเรื่องมันอุอาจเกินจะปิดจริงๆ (สมน้ำหน้ามัน)

ผมจะบอกให้ผมกลับจาก โรงเรียน แถว สามโคก มา คลองหลวง

แมร่งตีกันเกือบทุกวัน แถวๆแยกเทคโน อ่ะ

ยิ่งกว่าปทุมวัน กะ อุเทน อีก

แต่ ผอ. แมร่ง ยัดเงินตำรวจเลยไม่เป็นข่าว

สะใจจริงๆโว๊ย!!!!!!!!!!!!!!!!
ruffian1992
ruffian1992

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ตั้งหัวข้อ by pojistu Sat Feb 13, 2010 9:42 pm

ตอนผมเรียนก็ยังไม่ขนาดนี้ ยังยิงกันทุกวันเลย (เล่นเกมอะ)
pojistu
pojistu

ขึ้นไปข้างบน