Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_lcap17%ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_rcap 17% [ 4 ]
ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_lcap13%ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_lcap39%ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_rcap 39% [ 9 ]
ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_lcap13%ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_lcap17%ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง

+ Samurai +
ruffian1992
paeseng
Keng
PTUTU
Admin
aekpathum
11 posters

Go down

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง Empty ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง

ตั้งหัวข้อ by aekpathum Wed Feb 10, 2010 5:54 pm

ถ้าเราจะย้ายสนามเหย้า ไปใช้สนามกีฬาคลอง 6

aekpathum
ละอ่อนเมืองปทุม

แต้มสะสม : 65
เกียรติภูมิ : 0

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง Empty Re: ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Feb 10, 2010 5:57 pm

อยากให้ทางทีม ประสานงาน หารถรับส่ง จากจุดใหญ่

เพราะการเดินทางไปคลองหก ถือว่าไม่ง่ายเลย

ถ้ามีรถบริการรับส่ง

จากจุด ห้างฟิวเจอร์ รังสิต ถือว่า เยี่ยมแล้วครับ

เข้าใจเรื่องค่าใช้จ่าย นะคับ

ขอรถบริการ 1 คัน ให้พวกเรา ได้ไหมครับ

555555
Admin
Admin
Admin

แต้มสะสม : 1830
เกียรติภูมิ : 24

http://www.pathumthanifc.com

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง Empty ช่วยหน่อยนะ เราอาจจะต้องย้ายสนาม

ตั้งหัวข้อ by aekpathum Wed Feb 10, 2010 6:08 pm

ใจอยากใช้สนามธรรมศาสตร์ สนามมันกว้างไป คนเชียร์มันจะเยอะไหม

aekpathum

แต้มสะสม : 65

ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง Empty Re: ถามว่า ถ้าย้ายสนามเหย้า จะเป็นไง

ตั้งหัวข้อ by PTUTU Wed Feb 10, 2010 6:10 pm

ผมก็เห็นด้วยนะครับว่าสนามธรรมศาสตร์มันกว้างไป ต้องโหรงเหรงแน่ๆ

PTUTU
จิ๊กโก๋เมืองปทุม

แต้มสะสม : 187
เกียรติภูมิ : 1

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Feb 10, 2010 6:12 pm

หาสปอนเซอร์ให้ได้ครับ

ระดับแรก ๆ ผมว่า 500-1000 คน สำหรับทีมใหม่ นะครับ

ขอให้ทำผลงานดี ๆ ประชาสัมพันธ์เยอะ ๆ

ทำกิจกรรมร่วมกับแฟนบอลเยอะๆ ให้แฟนบอลได้มีส่วนร่วม

ผมอยากเห็นกองเชียร์ที่รักและเชียร์ด้วยใจ ครับ

ทีมต้องทำให้แฟนบอลศรัทธา ครับ แล้วทุกอย่างจะมาเอง

พวกเราเอาใจช่วย ครับ

ในส่วนของเวปไซส์และการประชาสัมพันธ์ผ่านเวป

เราทำเต็มที่แน่นอน
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Feb 10, 2010 6:14 pm

สำคัญ คือ

สร้างศรัทธาจากมหาชน ให้ได้ครับ

ผมเชื่อมือท่านนายกฯ และทีมงาน

เชื่อว่าท่านทำได้

ปทุมธานี มีศักยภาพ ไม่ได้ยิ่งหย่อยไปกว่า สมุทรปราการ นนทบุรี หรือ สมุทรสงคราม สมุทรสาคร

ฉะนั้น ท่านต้องทำให้ได้ ครับ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Keng Wed Feb 10, 2010 6:22 pm

สนามกีฬาจังหวัดมีไว้ทำไมครับ
ทำไมไม่ใช้ให้เกิดประโยชน์
มันจะรู้สึกมีมนต์ขลังกว่าด้วย
อีกอย่างหนึ่ง ถ้าเราไปใช้ที่คลอง6
แถวนั้น ย่านนั้น บางกอกกลาสเค้าตีตลาดแตก!เกือบหมดแล้ว
เราหาสนามที่อยู่กลางเมือง แฟนคลับไปเชียร์สะดวก ดีว่าไหมครับพี่น้อง

ผมสนับสนุนสนามกีฬาจังหวัด cheers
Keng
Keng
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 887
เกียรติภูมิ : 12

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Feb 10, 2010 6:40 pm

สนามจังหวัด ต้องปรับปรุงเพิ่มเติมรึป่าวครับ

เพราะต้องผ่านเกณท์มาตรฐาน ของสมาคม

ถ้าเวิร์ก ในตัวจังหวัดเลยครับ น่าหนับหนุนเหมือนกัน

มีสนามเปงของตัวเอง ตกแต่งแบบ เมืองทอง

ไปเลยยยยยยยยยยยยยยยยย
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by paeseng Wed Feb 10, 2010 8:43 pm

สนามไหนก็ได้ครับ!

แต่อยากให้มีรถรับส่งที่จุดใหญ่อ่ะครับ

อย่างเช่น ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต..
paeseng
paeseng
เด็กแว้นเมืองปทุม

แต้มสะสม : 82

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Thu Feb 11, 2010 4:13 am

สนาม พยานาค ดีแล้วครับพี่น้อง แถวนั้นเด็กมหาลัยเยอะจะตาย

ไม่แก่วแน่นอน
ruffian1992
ruffian1992

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Thu Feb 11, 2010 6:47 am

Admin พิมพ์ว่า:หาสปอนเซอร์ให้ได้ครับ

ระดับแรก ๆ ผมว่า 500-1000 คน สำหรับทีมใหม่ นะครับ

ขอให้ทำผลงานดี ๆ ประชาสัมพันธ์เยอะ ๆ

ทำกิจกรรมร่วมกับแฟนบอลเยอะๆ ให้แฟนบอลได้มีส่วนร่วม

ผมอยากเห็นกองเชียร์ที่รักและเชียร์ด้วยใจ ครับ

ทีมต้องทำให้แฟนบอลศรัทธา ครับ แล้วทุกอย่างจะมาเอง

พวกเราเอาใจช่วย ครับ

ในส่วนของเวปไซส์และการประชาสัมพันธ์ผ่านเวป

เราทำเต็มที่แน่นอน

+1000 ครับ

ศรัทธาเป็นสิ่งสำคัญครับ แฟนบอลพร้อมที่จะก้าวไปกับทีมอยู่แล้วครับ

ขอแค่ทีมแสดงความตั้งใจที่จะนำทีมไปสู่ความยิ่งใหญ่ โดยก้าวไปพร้อมกับแฟนคลับ

ที่สนับสนุนทีม รับฟังความคิดเห็นของแฟนคลับ + การบริหารจัดการอย่างมืออาชีพ ครับ

ผมเชื่อว่าทีมของพวกเราจะแข็งแกร่งด้วยรากฐานที่มั่นคงครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by cornerclub Thu Feb 11, 2010 7:39 pm

ถ้า ไม่ใช้มธ. ผมว่าเรา ให้ผุ้ใหญ่ขอเข้าไปใช้ใน ม.กรุงเทพ ก็น่าจะดีนะครับ

สนามกำลังพอดี

อัฒจันทร์ก้ไม่หย่ายเกินไป
cornerclub
cornerclub

แต้มสะสม : 42

ตั้งหัวข้อ by อ้วน@รังสิต Thu Feb 11, 2010 8:24 pm

นี้ และ ครับ ปัณหา ของจังหวัดปทุม จิงๆๆ ถาม ว้าสนามกีฬาจังหวัดปทุมธานี อยู่ที่ใหน มีใครรู้ไม

บ้างคนรู้แต่ บ่าง คนไม่รู้ สวนมากไม่รู้ เลยด้วยสำ ที่ดิน มี งบประมาณ มี แต่ไม่ทำไม่ปรับปรุ้ง

แล้วที่ ว้า จะไปใช้ สนามคลอง หก คิดดีแล้ว หรือ ฐานแฟนบอล ทั้งหมด ตั้งแต่ คลอง1ยันคลอง 12

เป็นของ BG ไปหมดแล้ว แล้ว โรสเอเชีย เอง ก็ใช้ อยู่ บ่าง ผมเห็น ว้า สนามก็ไม่มีไฟ

ที่จอดรถก็น้อย ผมคิดใน ระยะ ยาวเลยนะ ผม ว้า ถ้าจะมาใช้ จิงๆๆ ไม่เห็นด้วย ให้ใช้สนามธรรมศาสต์

ไปก้อน แล้ว ก็ให้ทางจังหวัด มาปรับ ปรุ้ง สนามกีฬาจังหวัด ให้ดี ก้อน ผมว้า มาดึง คนเชียร์ ฟังปทุม

จะกว้านะครับ
อ้วน@รังสิต
อ้วน@รังสิต

แต้มสะสม : 1251
เกียรติภูมิ : 18

ตั้งหัวข้อ by อ้วน@รังสิต Thu Feb 11, 2010 8:26 pm

แล้ว เวลา ตรางแข่ง ก็ตรงกับ BG ใครจะไป เชียร์

เราควร มีสนามของเราเอง เป็นสนามของ จังหวัด ปทุม
อ้วน@รังสิต
อ้วน@รังสิต

แต้มสะสม : 1251
เกียรติภูมิ : 18

ตั้งหัวข้อ by khongbeng Thu Feb 11, 2010 10:49 pm

ถูกต้องที่สุดครับ ตามหลักการเราต้องมีสนามที่เป็นของตัวเอง ตอนนี้สนับสนุนให้ใช้ของธรรมศาสตร์ไปก่อน แต่ในอนาคตฝากผู้ใหญ่ให้เริ่มวางแผนงานไปใช้สนามกีฬาจังหวัดปทุมธานี จะปรับปรุงหรือต่อเติม เริ่มคิดวางแผนล่วงหน้าได้เลยครับ ถือว่าสนามเป็นหน้าเป็นตาของคนในจังหวัดปทุมฯ เราครับ Cool
khongbeng
khongbeng
จิ๊กโก๋เมืองปทุม

แต้มสะสม : 129
เกียรติภูมิ : 4

http://www.bangkokplanetarium.com

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Fri Feb 12, 2010 6:36 am

เด๋ว BG ก้อจะใช้สนามในบ้านตัวเองแล้วครับ

แต่เห็นด้วยครับที่จะต้องมีสนามของตัวเอง แต่...ช่วงแรกอาจต้องใช้สนามที่ผ่านมาตรฐาน

ของบริษัทไทยพี่เมียหลีก ก่อนครับ

ค่อยปรับปรุงในส่วนต่างๆให้พร้อม เพราะเราจะไป TPL ด้วยกัน

ทีมเรายังใหม่ ค่อยๆปรับ ค่อยๆเปลี่ยน พวกเราทุกคนต้องช่วยกันสร้างทีมของเราครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by pojistu Fri Feb 12, 2010 8:10 am

khongbeng พิมพ์ว่า:ถูกต้องที่สุดครับ ตามหลักการเราต้องมีสนามที่เป็นของตัวเอง ตอนนี้สนับสนุนให้ใช้ของธรรมศาสตร์ไปก่อน แต่ในอนาคตฝากผู้ใหญ่ให้เริ่มวางแผนงานไปใช้สนามกีฬาจังหวัดปทุมธานี จะปรับปรุงหรือต่อเติม เริ่มคิดวางแผนล่วงหน้าได้เลยครับ ถือว่าสนามเป็นหน้าเป็นตาของคนในจังหวัดปทุมฯ เราครับ Cool
เห็นด้วยกับพี่ท่าน
pojistu
pojistu
เด็กแว้นเมืองปทุม

แต้มสะสม : 95

ขึ้นไปข้างบน